Forum

Topic: Chia sẻ kinh nghiệm kiếm DRs

ongtapchik

Standard

Balance:-0.51300
Received:$10747.14
Referrals:1868

Sep/21/2017 at 7:06

Hi all,

Mình thấy các thanh niên Việt Nam thường không chú trọng kiếm DRs khi chơi PTC, hoặc là nếu có cũng ko đáng kể. Thực ra để kiếm được với PTC, đặc biệt những trang uy tín thì việc kiếm DRs là gần như bắt buộc nếu các bạn muốn có thu nhập ổn định. Mình thấy ngạc nhiên là một trang mới như strongbux, một trang mà hầu hết các bạn và mình ở đây đều biết admin rất uy tín thì lại không có mấy người chú trọng vào việc này. :D

Mình sẽ chia sẻ vài điều ở đây, cái chính là muốn các bạn hiểu tầm quan trọng của việc kiếm DRs, và các bạn nên coi việc kiếm DRs như là một hình thức đầu tư và với kinh nghiệm của mình, nó luôn mang lại hiệu quả cao hơn so với bất kỳ cách đầu tư nào khác. Tất nhiên với 1 site như strongbux, việc thuê giới thiệu cũng khiến các bạn có được lợi nhuận có thể nói là tốt, bản thân mình cũng đầu tư vào thuê giới thiệu ở StrongBux, nhưng chắc chắn mình ko bỏ qua cơ hội để kiếm DRs, đặc biệt khi membership của mình là Superior, 1 Drs hoạt động mang lại cho mình khoảng 0.04$ mỗi ngày.

Thậm chí mình còn muốn lên Superior + để có thể có được max 6000 DRs, và khi đó lợi nhuận từ DRs của mình sẽ rất đáng kể.  Mình sẽ chỉ nói ra ở đây một số điều nên và không nên khi đầu tư kiếm giới thiệu trực tiếp:

- Không nên spam ở bất kỳ diễn đàn nào với mong muốn là kiếm được giới thiệu bằng cách đó, trên thực tế không ai tham gia dưới link của bạn theo cách này cả, ngoài ra bạn còn bị admin diễn đàn ban trên forum, hoặc thậm chí khoá tài khoản. Nếu muốn tận dụng cách giới thiệu qua diễn đàn nên tìm hiểu kỹ điều khoản hoạt động của họ để tránh vi phạm, và người khác cũng sẽ tôn trọng ý kiến đóng góp của bạn hơn, họ thậm chí sẽ ủng hộ bạn.

- Hãy học hỏi từ người khác, ở đây là những người giỏi kiếm DRs, cái này không quá khó, bạn có thể thấy có những người họ kiếm được rất nhiều DRs, thực ra không quá khó để biết họ làm thế nào nếu bạn chịu khó quan sát.

- Nếu đầu tư vào quảng cáo, nên biết cách đầu tư đúng chỗ. Thực ra ở đây chủ yếu là đầu tư quảng cáo ở những trang PTC khác. Tuy nhiên các bạn ko nên tốn quá nhiều tiền để quảng cáo ở mấy cái trang evolutionscript, vì hiệu quả ở đó cực kỳ thấp do click chủ yếu được thực hiện bởi các phần mềm auto, những site này các bạn chỉ nên quảng cáo khi tiền trong đó ko biết để làm gì vì nó đã scam.

- Kiếm DRs là quá trình dài và cũng cần kiên nhẫn, hãy tính hiệu quả của nó trên tổng số tiền mà bạn bỏ ra(ở đây là chi phí quảng cáo).

-Có nên kiếm DRs ở tất cả các trang? câu trả lời còn tuỳ. Nhưng đối với những trang uy tín thì mình khuyến khích là nên, còn những trang mà thời gian sống của nó chỉ tính bằng ngày thì tốt nhất bạn ko nên tham gia nếu chưa có kinh nghiệm. Thực ra ngay cả những trang đó mình vẫn kiếm, chỉ cần nó sống được khoảng 1 tháng là mình thừa vốn, nhưng đáng tiếc là trang gần nhất mình mạo hiểm thì nó sống được có cỡ tuần. Thằng buxcure hiện đã scam, thanh niên nào đầu tư vào đó chia buồn nhé. Thực ra mình biết chắc chắn nó sẽ scam sớm nhưng nó còn sớm hơn cả suy đoán của mình. Đây cũng là lần hiếm hoi mà mình đầu tư PTC ko hiệu quả :D. Thực ra mình không lỗ nhưng cũng chả lãi được xu lẻ nào từ cái trang ghẻ lở đó :))

Mình sẽ có các bài viết tiếp theo để hướng dẫn cho các niewbie nhiều hơn về chiến thuật chơi PTC nói chung sao cho hiệu quả.

PassingBy

Standard

Sep/21/2017 at 8:50

Cám ơn chia sẻ của bạn. Cũng dính 2 site buxcap với buxcure chứ :( 

Nay chạy ads thêm vài sites xem kiếm thêm được mống nào không.

sunnyjune

Standard

Balance:4.80200
Received:$641.16
Referrals:56

Sep/22/2017 at 4:01

Thanks for your share

vanngoc

Balance:8.64000
Received:$1178.25
Referrals:506

Sep/23/2017 at 9:52

Bác kiếm dr dễ thế nhỉ, mình ko biết chạy ads ở scartlet mà site này dùng script Evo crying

10$ vớt được 1 Dr ko active

PassingBy

Standard

Sep/24/2017 at 3:26

Bác kiếm dr dễ thế nhỉ, mình ko biết chạy ads ở scartlet mà site này dùng script Evo crying

10$ vớt được 1 Dr ko active

Ref không active bình thường thôi mà. Mình hơn 60 mà chưa đến 1/3 active đây. Site mới nên chắc họ chưa hoàn toàn tin tưởng.

vanngoc

Sep/24/2017 at 7:31

Ref không active bình thường thôi mà. Mình hơn 60 mà chưa đến 1/3 active đây. Site mới nên chắc họ chưa hoàn toàn tin tưởng.

bác quảng cáo ở đâu

nay mình mua ở neobux mà nó ko cho cài đặt, vào add ads mà ko applied được

do site bác CHiến nên máu promote nhưng âm quá chưa thấy lợi từ qc đem lại

Last edit by: vanngoc, Sep/24/2017 at 7:33

PassingBy

Standard

Sep/24/2017 at 8:55

bác quảng cáo ở đâu

Mấy site PTC đang top đấy. Hoặc qua mấy forum khác giới thiệu rồi RCB thì sẽ được ref active thường xuyên

ongtapchik

Standard

Balance:-0.51300
Received:$10747.14
Referrals:1868

Sep/24/2017 at 9:45

bác quảng cáo ở đâu

Thử DifBux xem bigsmile

vanngoc

Sep/24/2017 at 9:50

Mấy site PTC đang top đấy. Hoặc qua mấy forum khác giới thiệu rồi RCB thì sẽ được ref active thường xuyên

Thank bác

PassingBy

Standard

Sep/26/2017 at 8:59

Site cần active code qua mail khi đăng kí. Gần đây khá nhiều Direct Ref nhưng toàn joined mà đa phần không clicks. Nay có người đăng kí nói không nhận được code active qua mail. Có thể đây phần nguyên do tại sao thấy DR nhiều người không active quá @@

Last edit by: PassingBy, Sep/26/2017 at 9:00

nguyenducphuc

Standard

Balance:0.26000
Received:0
Referrals:0

Sep/30/2017 at 16:18

bucap scam ha bac

$220168.13

Total Payments

19943

Total Members